Vélmenni sem hleypur og hoppar eins og maður

Fyrirtækið Boston Dynamics heldur áfram að koma fram með nýjungar í þróun vélmenna.

Vélmennin
Auglýsing

Fyr­ir­tækið Boston Dyna­mics hefur á und­an­förnum árum leitt þróun á vél­menn­um, meðal ann­ars í sam­starfi við Banda­ríkja­her. Nýjasta vél­mennið frá fyr­ir­tæk­inu hleypur um eins og maður og getur haldið jafn­vægi með hoppum á öðrum fæti, upp á kassa. Það sem kemur upp í hug­ann, þegar horft er á mynd­band­ið, sem tækni­vef­ur­inn TechCrunch frum­birti, er að þarna sé maður á ferð­inni, frekar en vél­menn­i. Auglýsing

Boston Dyna­mics var stofnað sem fyr­ir­tækið árið 1992, en varð til á til­rauna­stofum MIT háskól­ans í Boston. Fyr­ir­tækið hefur sér­hæft sig í þróun gervi­greindar og jafn­væg­is­bún­aðar í vél­menn­um, en hin síð­ari ár hefur það þróað vél­menni sem meðal ann­ars eru þjálfuð til að bera miklar þyngdir og hjálpa til við hin ýmsu verk sem menn hafa unnið í gegnum tíð­ina.

Jap­anska fyr­ir­tækið Soft­Bank á fyr­ir­tækið núna eftir að hafa keypt það frá Google. Banda­ríkja­her gerði samn­ing við fyr­ir­tækið árið 2009, og hefur síðan unnið að þróun vél­menna sem geta gagn­ast við hin ýmsu verk­efni sem Banda­ríkja­her sinn­ir. 

Kyrrsetningu Max-véla verður aflétt en spurningin er hvenær
Mikilvægur fundur fer fram í Texas í dag, þar sem fulltrúar flugmálayfirvalda í heiminum fá upplýsingar frá Boeing um uppfærslu á hugbúnaði í 737 Max vélum félagsins. Þær hrannast upp á framleiðslusvæði félagsins í Renton vegna alþjóðlegrar kyrrsetningar.
Kjarninn 23. maí 2019
Rósa Björk Brynjólfsdóttir og Þórhildur Sunna Ævarsdóttir.
Framkvæmdastjórn Evrópuráðsþingsins hafnar öfga-hægri flokki
Rósa Björk Brynjólfsdóttir og Þórhildur Sunna Ævarsdóttir leiddu andstöðu við að viðurkenna stjórnmálahóp sem gefur sig út fyrir að vera á móti innflytjendum og hælisleitendum.
Kjarninn 23. maí 2019
Örn Bárður Jónsson
Réttilega að málum staðið
Kjarninn 23. maí 2019
3.839 íbúðir í byggingu á Íslandi
Þjóðskrá Íslands hefur hafið birtingu á nýjum gögnum um fjölda íbúða í byggingu.
Kjarninn 23. maí 2019
Búið að vísa Klausturmálinu til siðanefndar Alþingis
Tveir tímabundnir varaforsetar forsætisnefndar hafa vísað Klausturmálinu, sem snýst um drykkjutal sex þingmanna Miðflokksins, til siðanefndar Alþingis.
Kjarninn 23. maí 2019
Ólafur Páll Jónsson
Yfir strikið
Leslistinn 23. maí 2019
Selja helming í HS Orku til Ancala Partners og færa hlut í Bláa lóninu út
Félag í eigu 14 íslenskra lífeyrissjóða keypti í dag öll hlutabréf í HS Orku sem það átti ekki fyrir, seldi helming þeirra síðan til bresks sjóðsstýringarfyrirtækis en seldi nýju félagi lífeyrissjóða fyrst 30 prósent hlut í Bláa lóninu á 15 milljarða.
Kjarninn 23. maí 2019
Aðkomu Ross Beaty, sem verið hefur stjórnarformaður HS Orku undanfarin ár, að fyrirtækinu fer senn að ljúka.
Lífeyrissjóðirnir búnir að kaupa Innergex út úr HS Orku
Félag í eigu 14 íslenskra lífeyrissjóða hefur keypt 53,9 prósent hlut í HS Orku á 37,3 milljarða króna. Það mun að öllum líkindum eignast allt hlutafé í HS Orku. Að minnsta kosti um stund.
Kjarninn 23. maí 2019
Meira úr sama flokkiErlent