Örn Alfreðsson nýr framkvæmdastjóri hjá Origo

Origo, áður Nýherji, er skráð á markað og nemur markaðsvirði félagsins nú um ellefu milljörðum króna.

Örn Alfreðsson.jpg
Auglýsing

Örn Þór Alfreðs­son hefur verið ráð­inn fram­kvæmda­stjóri Við­skipta­fram­tíð­ar­ Origo og tekur til starfa á næstu dög­um.

Þetta kemur fram í til­kynn­ingu frá félag­in­u. 

Origo, áður Nýherji, er skráð á mark­að, og nemur mark­aðsvirði félags­ins nú tæp­lega 11 millj­örðum króna. Heild­ar­tekjur félags­ins námu rúm­lega 15 millj­örðum króna í fyrra. 

Auglýsing

Örn er við­skipta­fræð­ingur frá Háskól­anum í Reykja­vík og er með víð­tæka reynslu af stjórnun og rekstri i upp­lýs­inga­tækn­i. 

Hann starf­aði lengi sem fram­kvæmda­stjóri hjá EJS og síðar hjá A­dvani­a þar sem hann var ábyrgur fyrir sölu og ­sam­ræm­ing­u ­mark­aðs­mála fyr­ir­tæk­is­ins. Nú síð­ast starfað­i Örn Þór ­sem fram­kvæmda­stjóri Gler­verk­smiðj­unnar Sam­verk.  Örn situr einnig í stjórn rekstr­ar­fé­lags­ins Virð­ing­ar.   

Helstu verk­efni sviðs­ins lúta að við­skipta­stýr­ing­u,  sölu- og mark­aðs­málum ásamt því að sam­ræma og tryggja gæð­i ­þjón­ustu­upp­lif­un­ar við­skipta­vina félags­ins.  Mark­mið Origo er að veita ávallt afburðar þjón­ustu og vera leið­andi sem sam­starfs­að­ili fyr­ir­tækja um tækni­bún­að, hug­bún­að­ar­lausnir, þjón­ustu og ráð­gjöf á sviði upp­lýs­inga­tækn­i. 

„Það er okkur mik­ill fengur að fá Örn til liðs við Origo teymið.  Hann hefur starfað í upp­lýs­inga­tækni um langt skeið, skilað eft­ir­tekt­ar­verðum árangri og átt sér­lega gott sam­starf við við­skipta­vini, sér­stak­lega í tengslum við umfangs­meiri verk­efn­i.  Það hefur gengið vel hjá Origo að und­an­förnu, við höfum styrkt og víkkað út þjón­ustu­fram­boð okkar fyrir núver­andi og nýja við­skipta­vin­i.  Það eru því bæði áhuga­verð og krefj­andi verk­efn­i framund­an, sér­stak­lega í ljósi örra tækni­breyt­inga og tæki­færa sem þær skapa fyrir atvinnu­líf í umbreyt­ing­arfasa.  Þekk­ing Arnar á því hvernig fyr­ir­tæki geta nýtt verk­færi upp­lýs­inga­tækni til að gera betur og skapa sér for­skot, er mik­ils virði fyrir okkar við­skipta­vini og þess vegna einnig fyr­ir­ Origo,” segir Finnur Odds­son, for­stjóri Origo, í til­kynn­ingu.

Theresa May tilkynnti þessa ákvörðun sína í morgun.
Theresa May segir af sér
Theresa May mun láta af embætti forsætisráðherra Bretlands og hætta sem leiðtogi Íhaldsflokksins 7. júní næstkomandi.
Kjarninn 24. maí 2019
Fíknivandinn breiðir úr sér
Lítið hefur gengið að vinna gegn útbreiðslu fíkniefna. Það er óhætt að segja að það sé ekki íslenskt vandamál, því stríðið gegn fíkniefnum virðist með öllu óvinnandi. Á Íslandi hefur fjöldi ungs fólks fallið frá úr of stórum skammti á skömmum tíma.
Kjarninn 24. maí 2019
Skýrsla um neyðarlánið frestað í þriðja sinn á örfáum vikum
Skýrsla um afdrif neyðarláns Seðlabanka Íslands til Kaupþings, og hvernig unnið var úr veðinu sem tekið var vegna lánsins, hefur enn og aftur verið frestað. Lánið kostaði íslenska skattgreiðendur 35 milljarða en skýrslan hefur verið í vinnslu frá 2015.
Kjarninn 24. maí 2019
Mun síðasta flugvélin lenda í Vatnsmýrinni á næsta áratug?
Telur flugvöllinn verða farinn úr Vatnsmýrinni fyrir 2030
Borgarfulltrúi telur engan vafa á því að flugvöllurinn fari úr Vatnsmýrinni. Borgarstjóri segir Hvassahraun besta kostinn en ekki þann eina sem sé raunhæfur.
Kjarninn 24. maí 2019
Olíuverð lækkar og Bandaríkjaþing samþykkir aðstoð til bænda
Tollastríð Bandaríkjanna og Kína er farið að valda fjárfestum miklum áhyggjum, og bændur í Bandaríkjunum hafa víða farið illa út úr því.
Kjarninn 23. maí 2019
Icelandair gerir ráð fyrir að kyrrsetningin á Max-vélunum vari lengur
Óvíst er hvenær 737 Max vélin frá Boeing fer í loftið. Nú er gert ráð fyrir kyrrsetningu, til að minnsta kosti 15. september, segir í tilkynningu Icelandair.
Kjarninn 23. maí 2019
Kyrrsetningu Max-véla verður aflétt en spurningin er hvenær
Mikilvægur fundur fer fram í Texas í dag, þar sem fulltrúar flugmálayfirvalda í heiminum fá upplýsingar frá Boeing um uppfærslu á hugbúnaði í 737 Max vélum félagsins. Þær hrannast upp á framleiðslusvæði félagsins í Renton vegna alþjóðlegrar kyrrsetningar.
Kjarninn 23. maí 2019
Rósa Björk Brynjólfsdóttir og Þórhildur Sunna Ævarsdóttir.
Framkvæmdastjórn Evrópuráðsþingsins hafnar öfga-hægri flokki
Rósa Björk Brynjólfsdóttir og Þórhildur Sunna Ævarsdóttir leiddu andstöðu við að viðurkenna stjórnmálahóp sem gefur sig út fyrir að vera á móti innflytjendum og hælisleitendum.
Kjarninn 23. maí 2019
Meira úr sama flokkiInnlent