Teatime búið að setja Hyperspeed í loftið

Íslenska leikjafyrirtækið Teatime, sem stofnað var af frumkvöðlinum Þorsteini Friðrikssyni, hefur sett nýjan leik í loftið hefur vakið mikla athygli í fjölmiðlum í Bandaríkjunum.

Þorsteinn Friðriksson
Auglýsing

Íslenska leikja­fyr­ir­tækið Teati­me, sem stofnað var af Þor­steini Frið­riks­syni, sem áður hefur meðal ann­ars stofnað fyr­ir­tækið Plain Vanilla, hefur sett nýjan leik í loft­ið, Hyper­speed, og hefur hann vakið mikla athygli í Banda­ríkj­un­um. 

Leik­ur­inn byggir á nýrri tækni sem er lýst sem næstu kyn­slóð leikja­tækni fyrir far­síma. Með henni er svo­nefnd ­AR-­tækni (e. aug­­mented rea­lity) nýtt í leik þar sem not­endur eru tengdir saman í víd­eó-­sam­tal­i. 

Auglýsing


Í við­tali við For­bes segir Þor­steinn að teymið hjá Teatime sé spennt fyrir því að koma leiknum og tækn­inni í loft­ið. Næsta mál á dag­skrá sé að búa til fleiri leiki fyrir Teatime Live leikja­við­mótið og vinna með erlendum leikja­fyr­ir­tækj­u­m. 

Þor­steinn stofn­aði áður Plain Vanilla, sem fram­leiddi Quiz Up spurn­inga­leik­inn vin­sæla. Það var að lokum keypt af Glu Mobile, fyrir um 7,5 millj­ónir Banda­ríkja­dala, eða rétt um 900 millj­ónir króna.  Á starfs­tíma sínum náði fyr­ir­tækið í um 40 millj­ónir Banda­ríkja­dala, eða um 5 millj­arða króna, og var hjartað í starf­sem­inni við Lauga­veg í Reykja­vík. Not­endur voru um 100 millj­ón­ir, af því er segir í umfjöllun TechCrunh.

Teatime hefur nú þegar náð í 9 millj­ónir Banda­ríkja­dala, eða tæp­lega 1.100 millj­ónum króna, meðal ann­ars frá sjóðnum Index Ventures og Atomico. Fyr­ir­tækið er stað­sett í Reykja­vík, og hefur verið að stækka ört að und­an­förnu, enda mik­ill vöxtur framund­an.

Kyrrsetningu Max-véla verður aflétt en spurningin er hvenær
Mikilvægur fundur fer fram í Texas í dag, þar sem fulltrúar flugmálayfirvalda í heiminum fá upplýsingar frá Boeing um uppfærslu á hugbúnaði í 737 Max vélum félagsins. Þær hrannast upp á framleiðslusvæði félagsins í Renton vegna alþjóðlegrar kyrrsetningar.
Kjarninn 23. maí 2019
Rósa Björk Brynjólfsdóttir og Þórhildur Sunna Ævarsdóttir.
Framkvæmdastjórn Evrópuráðsþingsins hafnar öfga-hægri flokki
Rósa Björk Brynjólfsdóttir og Þórhildur Sunna Ævarsdóttir leiddu andstöðu við að viðurkenna stjórnmálahóp sem gefur sig út fyrir að vera á móti innflytjendum og hælisleitendum.
Kjarninn 23. maí 2019
Örn Bárður Jónsson
Réttilega að málum staðið
Kjarninn 23. maí 2019
3.839 íbúðir í byggingu á Íslandi
Þjóðskrá Íslands hefur hafið birtingu á nýjum gögnum um fjölda íbúða í byggingu.
Kjarninn 23. maí 2019
Búið að vísa Klausturmálinu til siðanefndar Alþingis
Tveir tímabundnir varaforsetar forsætisnefndar hafa vísað Klausturmálinu, sem snýst um drykkjutal sex þingmanna Miðflokksins, til siðanefndar Alþingis.
Kjarninn 23. maí 2019
Ólafur Páll Jónsson
Yfir strikið
Leslistinn 23. maí 2019
Selja helming í HS Orku til Ancala Partners og færa hlut í Bláa lóninu út
Félag í eigu 14 íslenskra lífeyrissjóða keypti í dag öll hlutabréf í HS Orku sem það átti ekki fyrir, seldi helming þeirra síðan til bresks sjóðsstýringarfyrirtækis en seldi nýju félagi lífeyrissjóða fyrst 30 prósent hlut í Bláa lóninu á 15 milljarða.
Kjarninn 23. maí 2019
Aðkomu Ross Beaty, sem verið hefur stjórnarformaður HS Orku undanfarin ár, að fyrirtækinu fer senn að ljúka.
Lífeyrissjóðirnir búnir að kaupa Innergex út úr HS Orku
Félag í eigu 14 íslenskra lífeyrissjóða hefur keypt 53,9 prósent hlut í HS Orku á 37,3 milljarða króna. Það mun að öllum líkindum eignast allt hlutafé í HS Orku. Að minnsta kosti um stund.
Kjarninn 23. maí 2019
Meira úr sama flokkiInnlent