Krónan styrkist og hlutabréf hækka

Fjármagn frá erlendum fjárfestum hefur leitt til þess að gengi krónunnar hefur styrkst að undanförnu.

Kauphöll
Auglýsing

Úrvals­vísi­tala hluta­bréfa­mark­að­ar­ins hækk­aði um 2,54 pró­sent í dag en öll félögin sem skráð eru á aðal­l­ista kaup­hall­ar­innar hækk­uðu, nem HB Grandi, sem lækk­aði um 2,2 pró­sent, Heima­vell­ir, sem lækk­uðu um 0,.79 pró­sent, og Reit­ir, sem lækk­uðu um 0,26 pró­sent. 

Erlendir fjár­festar halda áfram að kaupa hluta­bréf í Marel en gengi bréfa félags­ins hækk­uðu um 2,88 pró­sent í dag í við­skiptum upp á rúm­lega 1,3 millj­arða króna. 

Mark­aðsvirði félags­ins er nú um 330 millj­arðar króna og hefur virði félags­ins auk­ist um rúm­lega 30 pró­sent á einu ári. Til­kynnt hefur verið um að félagið vinni nú að skrán­ingu í Euro­next kaup­höll­ina í Amster­dam. 

Auglýsing

Erlendir hlut­hafar eiga nú orðið um 12 pró­sent hlut í fyr­ir­tæk­inu, en stærsti ein­staki hlut­haf­inn er Eyrir Invest með 27,8 pró­sent hlut.

Gengi krón­unnar hefur styrkst nokkuð und­an­farna tvo daga, en það styrkt­ist um 0,8 pró­sent gagn­vart evru og 0,8 pró­sent gagn­vart Banda­ríkja­dal. Evra kostar nú 133 krónur og Banda­ríkja­dalur 118 krón­ur. 

Theresa May tilkynnti þessa ákvörðun sína í morgun.
Theresa May segir af sér
Theresa May mun láta af embætti forsætisráðherra Bretlands og hætta sem leiðtogi Íhaldsflokksins 7. júní næstkomandi.
Kjarninn 24. maí 2019
Fíknivandinn breiðir úr sér
Lítið hefur gengið að vinna gegn útbreiðslu fíkniefna. Það er óhætt að segja að það sé ekki íslenskt vandamál, því stríðið gegn fíkniefnum virðist með öllu óvinnandi. Á Íslandi hefur fjöldi ungs fólks fallið frá úr of stórum skammti á skömmum tíma.
Kjarninn 24. maí 2019
Skýrsla um neyðarlánið frestað í þriðja sinn á örfáum vikum
Skýrsla um afdrif neyðarláns Seðlabanka Íslands til Kaupþings, og hvernig unnið var úr veðinu sem tekið var vegna lánsins, hefur enn og aftur verið frestað. Lánið kostaði íslenska skattgreiðendur 35 milljarða en skýrslan hefur verið í vinnslu frá 2015.
Kjarninn 24. maí 2019
Mun síðasta flugvélin lenda í Vatnsmýrinni á næsta áratug?
Telur flugvöllinn verða farinn úr Vatnsmýrinni fyrir 2030
Borgarfulltrúi telur engan vafa á því að flugvöllurinn fari úr Vatnsmýrinni. Borgarstjóri segir Hvassahraun besta kostinn en ekki þann eina sem sé raunhæfur.
Kjarninn 24. maí 2019
Olíuverð lækkar og Bandaríkjaþing samþykkir aðstoð til bænda
Tollastríð Bandaríkjanna og Kína er farið að valda fjárfestum miklum áhyggjum, og bændur í Bandaríkjunum hafa víða farið illa út úr því.
Kjarninn 23. maí 2019
Icelandair gerir ráð fyrir að kyrrsetningin á Max-vélunum vari lengur
Óvíst er hvenær 737 Max vélin frá Boeing fer í loftið. Nú er gert ráð fyrir kyrrsetningu, til að minnsta kosti 15. september, segir í tilkynningu Icelandair.
Kjarninn 23. maí 2019
Kyrrsetningu Max-véla verður aflétt en spurningin er hvenær
Mikilvægur fundur fer fram í Texas í dag, þar sem fulltrúar flugmálayfirvalda í heiminum fá upplýsingar frá Boeing um uppfærslu á hugbúnaði í 737 Max vélum félagsins. Þær hrannast upp á framleiðslusvæði félagsins í Renton vegna alþjóðlegrar kyrrsetningar.
Kjarninn 23. maí 2019
Rósa Björk Brynjólfsdóttir og Þórhildur Sunna Ævarsdóttir.
Framkvæmdastjórn Evrópuráðsþingsins hafnar öfga-hægri flokki
Rósa Björk Brynjólfsdóttir og Þórhildur Sunna Ævarsdóttir leiddu andstöðu við að viðurkenna stjórnmálahóp sem gefur sig út fyrir að vera á móti innflytjendum og hælisleitendum.
Kjarninn 23. maí 2019
Meira úr sama flokkiInnlent