Starfsgreinasambandið vísar kjaradeilu til ríkissáttasemjara

Ekki verður komist lengri að sinni í viðræðum Starfsgreinasambands Íslands við atvinnurekendur og því hefur kjaradeilu þeirra verið vísað til ríkissáttasemjara.

Það verður nóg að gera á skrifstofu ríkissáttasemjara á næstunni.
Það verður nóg að gera á skrifstofu ríkissáttasemjara á næstunni.
Auglýsing

Starfs­greina­sam­band Íslands hefur vísað kjara­deilu sinni við Sam­tök atvinnu­lífs­ins til rík­is­sátta­semj­ara.

Í til­kynn­ingu frá sam­band­inu segir að það hafi átt í við­ræðum við Sam­tök atvinnu­lífs­ins um nýjan kjara­samn­ing frá því í októ­ber 2018. „Á þeim tíma hafa aðilar átt tæp­lega 80 fundi um sér­tæk mál, sem og hátt í 30 fundir við­ræðu­nefnda SGS og SA, um for­sendur og inni­hald nýs kjara­samn­ings. Ýmis­legt hefur þok­ast áfram á und­an­gengnum vikum í ein­stökum málum og umræðu­grund­völlur til staðar á öðrum svið­um. Þrátt fyrir það er það mat við­ræðu­nefndar Starfs­greina­sam­bands­ins að nú verði ekki kom­ist lengra nema með aðkomu rík­is­sátta­semj­ara að deil­unni, til að skipu­leggja og stýra áfram­hald­andi vinn­u.“

Starfs­greina­sam­bandið fer með umboð fyrir eft­ir­talin 16 aðild­ar­fé­lög; AFL Starfs­greina­fé­lag, Aldan stétt­ar­fé­lag, Báran stétt­ar­fé­lag, Dríf­andi stétt­ar­fé­lag, Ein­ing-Iðja, Fram­sýn stétt­ar­fé­lag, Stétt­ar­fé­lag Vest­ur­lands, Stétt­ar­fé­lagið Sam­staða, Verka­lýðs­fé­lag Snæ­fell­inga, Verka­lýðs­fé­lag Suð­ur­lands, Verka­lýðs­fé­lag Vest­firð­inga, Verka­lýðs­fé­lag Þórs­hafn­ar, Verka­lýðs­fé­lagið Hlíf, Verka­lýðs- og sjó­manna­fé­lag Bol­ung­ar­vík­ur, Verka­lýðs- og sjó­manna­fé­lag Kefla­víkur og nágrennis og Verka­lýðs- og sjó­manna­fé­lag Sand­gerð­is.

Auglýsing

Verk­föll í deigl­unni

Fyrr í dag slitu Efl­ing, VR, Verka­lýðs­­fé­lag Akra­­ness og Verka­lýðs­­fé­lag Grinda­víkur kjara­við­ræðum sínum við Sam­tök atvinnu­lífs­ins.

Á vef Efl­ingar var í kjöl­farið birt yfir­­lýs­ing vegna þessa þar sem segir að „verka­­fólk á Íslandi hefur of lengi þurft að þola lág­­launa­­stefnu og stjórn­­­lausan ójöfn­uð. Verka­­fólk hefur skapað góð­æri síð­­­ustu ára með vinnu sinni. Atvinn­u­rek­endur hafa þó neitað að ganga að sann­­gjörnum kröfum Efl­ingar og sam­flots­fé­laga. Verk­­fall er þaul­­­reynd og lögvarin aðferð stétt­­ar­­fé­laga til að jafna hlut vinn­andi fólks gagn­vart atvinn­u­rek­end­­um.“

Kyrrsetningu Max-véla verður aflétt en spurningin er hvenær
Mikilvægur fundur fer fram í Texas í dag, þar sem fulltrúar flugmálayfirvalda í heiminum fá upplýsingar frá Boeing um uppfærslu á hugbúnaði í 737 Max vélum félagsins. Þær hrannast upp á framleiðslusvæði félagsins í Renton vegna alþjóðlegrar kyrrsetningar.
Kjarninn 23. maí 2019
Rósa Björk Brynjólfsdóttir og Þórhildur Sunna Ævarsdóttir.
Framkvæmdastjórn Evrópuráðsþingsins hafnar öfga-hægri flokki
Rósa Björk Brynjólfsdóttir og Þórhildur Sunna Ævarsdóttir leiddu andstöðu við að viðurkenna stjórnmálahóp sem gefur sig út fyrir að vera á móti innflytjendum og hælisleitendum.
Kjarninn 23. maí 2019
Örn Bárður Jónsson
Réttilega að málum staðið
Kjarninn 23. maí 2019
3.839 íbúðir í byggingu á Íslandi
Þjóðskrá Íslands hefur hafið birtingu á nýjum gögnum um fjölda íbúða í byggingu.
Kjarninn 23. maí 2019
Búið að vísa Klausturmálinu til siðanefndar Alþingis
Tveir tímabundnir varaforsetar forsætisnefndar hafa vísað Klausturmálinu, sem snýst um drykkjutal sex þingmanna Miðflokksins, til siðanefndar Alþingis.
Kjarninn 23. maí 2019
Ólafur Páll Jónsson
Yfir strikið
Leslistinn 23. maí 2019
Selja helming í HS Orku til Ancala Partners og færa hlut í Bláa lóninu út
Félag í eigu 14 íslenskra lífeyrissjóða keypti í dag öll hlutabréf í HS Orku sem það átti ekki fyrir, seldi helming þeirra síðan til bresks sjóðsstýringarfyrirtækis en seldi nýju félagi lífeyrissjóða fyrst 30 prósent hlut í Bláa lóninu á 15 milljarða.
Kjarninn 23. maí 2019
Aðkomu Ross Beaty, sem verið hefur stjórnarformaður HS Orku undanfarin ár, að fyrirtækinu fer senn að ljúka.
Lífeyrissjóðirnir búnir að kaupa Innergex út úr HS Orku
Félag í eigu 14 íslenskra lífeyrissjóða hefur keypt 53,9 prósent hlut í HS Orku á 37,3 milljarða króna. Það mun að öllum líkindum eignast allt hlutafé í HS Orku. Að minnsta kosti um stund.
Kjarninn 23. maí 2019
Meira úr sama flokkiInnlent