Kvika fékk tæplega 100 milljónir fyrir að sjá um FÍ

Lífeyrissjóðir eru stærstu eigendur fasteignafélags sem hagnaðist um 404 milljónir í fyrra. Eignir félagsins voru upp á 11,7 milljarða króna í fyrra.

Fasteignir hús
Auglýsing

FÍ fast­eigna­fé­lag slhf., fast­eigna­fé­lag í eigu íslenskra líf­eyr­is­sjóða að nær öllu leyti, hagn­að­ist um 404 millj­ónir króna í fyrra. Eignir félags­ins námu 11,7 millj­örðum króna í árs­lok í fyrra og eru í atvinnu­hús­næði, þar af um 38 pró­sent í skrif­stofu­hús­næði og 18 pró­sent í hót­el­hús­næði, að því er fram kemur í árs­reikn­ingi fyrir árið 2018.

Borgartún 25 er stærsta eign félagsins.

Félagið var með 745, millj­ónir króna í leigu­tekjur í fyrra en sam­tals er tekur eigna­safn félags­ins til rúm­lega 23 þús­und fer­metra atvinnu­hús­næð­is. 

Auglýsing

Félagið er með samn­ing við Kviku banka sem sér um rekstur félags­ins og fær fyrir það umsýslu­þókn­un. Bank­inn er með þrjá menn í stjórn, Hannes Frí­mann Hrólfs­son, Ásgeir H. Reyk­fjörð Gylfa­son og Ásgeir Bald­urs. Sam­tals fékk bank­inn rúm­lega 90 millj­ónir í umsýslu­þóknun í fyrra og stjórn­ar­laun námu rúm­lega 5,4 millj­ónum króna. 

Hluthafarnir í félaginu eru að langmestu leyti lífeyrissjóðir.

Stærsti hlut­hafi félags­ins er Líf­eyr­is­sjóður versl­un­ar­manna með 19,9 pró­sent hlut. LSR, A og B deild, eiga sam­tals svip­aðan hlut, um 19,9 pró­sent, en Gildi líf­eyr­is­sjóður kemur þar á eftir með 15,9 pró­sent hlut. Sam­an­lagður hlutur líf­eyr­is­sjóða er um 98 pró­sent. 

Vaxta­ber­andi skuldir félags­ins í lok árs í fyrra námu um 7,2 millj­örðum króna, en eigið fé félags­ins var um 4,3 millj­arðar króna. 

Telur að sjálvirknivæðingin verði góð fyrir Ísland
Lilja Alfreðsdóttir segir að þjóð eins og Ísland, sem skorti oftast vinnuafl, muni njóta góðs af því þegar tækniframfarir stuðli að aukinni sjálfvirkni.
Kjarninn 23. mars 2019
Ásmundur Einar Daðason, félags- og barnamálaráðherra.
Fæðingarorlof verði lengt í 12 mánuði
Félags- og barnamálaráðherra stefnir að því að lengja fæðingarorlof í 12 mánuði á næstu tveimur árum.
Kjarninn 23. mars 2019
Árni Már Jensson
Þjónslundin
Kjarninn 23. mars 2019
Vinsæl heilsusmáforrit deila persónuupplýsingum
Í nýlegri rannsókn voru skoðuð 24 heilsutengd smáforrit. Af þeim deildu 19 af 24 upplýsingum um notendur til alls 55 fyrirtækja sem fengu upplýsingarnar og meðhöndluðu gögnin á einhvern hátt.
Kjarninn 23. mars 2019
Klikkið
Klikkið
Klikkið - Viðtal við Sölva Tryggvason
Kjarninn 23. mars 2019
Bjarni Benediktsson fjármálaráðherra
Gerir ráð fyrir dýrum aðgerðum til að ná sátt á vinnumarkaði
Ríkisstjórnin hyggst fara í „kostnaðarsamar ráðstafanir“ til að stuðla að því að sátt náist í yfirstandandi kjaradeilum. Einnig býst hún við „myndarlegri aukningu“ í ríkisútgjöldum til að komast til móts við kólnandi hagkerfi.
Kjarninn 23. mars 2019
Lilja segir afsögn Sigríðar hafa verið rétta ákvörðun
Varaformaður Framsóknarflokksins ætlar ekki að taka endanlega afstöðu til þess hvort að það eigi að áfrýja niðurstöðu Mannréttindadómstóls Evrópu fyrr en að búið sé að framkvæma og fara yfir hagsmunamat.
Kjarninn 23. mars 2019
Már Guðmundsson Seðlabankastjóri við losun gjaldeyrishaftanna árið 2017.
Haftalosun til bjargar
Fjármagnshöftin eru svo gott sem úr sögunni með afléttingu bindiskyldunnar fyrr í mánuðinum. Aukið frelsi krónunnar eru góðar fréttir fyrir neytendur, en nú þegar hefur það stoppað af frekari vaxtahækkanir í bili.
Kjarninn 23. mars 2019
Meira úr sama flokkiInnlent