Kvika fékk tæplega 100 milljónir fyrir að sjá um FÍ

Lífeyrissjóðir eru stærstu eigendur fasteignafélags sem hagnaðist um 404 milljónir í fyrra. Eignir félagsins voru upp á 11,7 milljarða króna í fyrra.

Fasteignir hús
Auglýsing

FÍ fast­eigna­fé­lag slhf., fast­eigna­fé­lag í eigu íslenskra líf­eyr­is­sjóða að nær öllu leyti, hagn­að­ist um 404 millj­ónir króna í fyrra. Eignir félags­ins námu 11,7 millj­örðum króna í árs­lok í fyrra og eru í atvinnu­hús­næði, þar af um 38 pró­sent í skrif­stofu­hús­næði og 18 pró­sent í hót­el­hús­næði, að því er fram kemur í árs­reikn­ingi fyrir árið 2018.

Borgartún 25 er stærsta eign félagsins.

Félagið var með 745, millj­ónir króna í leigu­tekjur í fyrra en sam­tals er tekur eigna­safn félags­ins til rúm­lega 23 þús­und fer­metra atvinnu­hús­næð­is. 

Auglýsing

Félagið er með samn­ing við Kviku banka sem sér um rekstur félags­ins og fær fyrir það umsýslu­þókn­un. Bank­inn er með þrjá menn í stjórn, Hannes Frí­mann Hrólfs­son, Ásgeir H. Reyk­fjörð Gylfa­son og Ásgeir Bald­urs. Sam­tals fékk bank­inn rúm­lega 90 millj­ónir í umsýslu­þóknun í fyrra og stjórn­ar­laun námu rúm­lega 5,4 millj­ónum króna. 

Hluthafarnir í félaginu eru að langmestu leyti lífeyrissjóðir.

Stærsti hlut­hafi félags­ins er Líf­eyr­is­sjóður versl­un­ar­manna með 19,9 pró­sent hlut. LSR, A og B deild, eiga sam­tals svip­aðan hlut, um 19,9 pró­sent, en Gildi líf­eyr­is­sjóður kemur þar á eftir með 15,9 pró­sent hlut. Sam­an­lagður hlutur líf­eyr­is­sjóða er um 98 pró­sent. 

Vaxta­ber­andi skuldir félags­ins í lok árs í fyrra námu um 7,2 millj­örðum króna, en eigið fé félags­ins var um 4,3 millj­arðar króna. 

Ert þú í Kjarnasamfélaginu?

Kjarninn er opinn vefur en líflínan okkar eru frjáls framlög frá lesendum, Kjarnasamfélagið. Sú stoð undir reksturinn er okkur afar mikilvæg.

Með því að skrá þig í Kjarnasamfélagið gerir þú okkur kleift að halda áfram að vinna í þágu almennings og birta vandaðar fréttaskýringar, djúpar greiningar á efnahagsmálum og annað fréttatengt gæðaefni. 

Kjarninn hefur verið til taks fyrir kröfuharða lesendur undanfarin sjö ár og við ætlum okkur að standa vaktina áfram. 

Fyrir þá sem nú þegar eru stoltir styrkjendur Kjarnans þá leyfum við okkur að benda á að hægt er að óska eftir að hækka mánaðarlega framlagið með því að senda póst á takk@kjarninn.is


Já takk, ég vil styrkja Kjarnann!
Kristján Þór Júlíusson, sjávarútvegs- og landbúnaðarráðherra.
Kvótaþak óbreytt í tillögum – sem og hvað aðilar þurfi að eiga hvor í öðrum til að teljast tengdir
Lokaskýrsla verkefnastjórnar um bætt eftirlit með fiskveiðiauðlindinni hefur litið dagsins ljós og hefur hún verið afhent Kristjáni Þór Júlíussyni, sjávarútvegsráðherra. Einn stjórnarmeðlimur setur sérstakan fyrirvara við skýrsluna.
Kjarninn 10. júlí 2020
Pottersen
Pottersen
Pottersen – 39. þáttur: Naumlega sloppið!
Kjarninn 10. júlí 2020
Ingimundur Bergmann
Hótelhald, búfjárhald og pólitík
Kjarninn 10. júlí 2020
Páll Matthíasson, forstjóri Landspítalans.
„Allir eru á dekki“ við að tryggja áfram landamæraskimun
Starfsfólk Landspítalans hefur brugðist við „af ótrúlegri snerpu og atorku“ með það að markmiði að tryggja að skimun á landamærum geti haldið áfram eftir 13. júlí. „Allir eru á dekki,“ segir Páll Matthíasson, forstjóri spítalans.
Kjarninn 10. júlí 2020
Skiljum ekkert eftir
Skiljum ekkert eftir
Skiljum ekkert eftir – Börnin
Kjarninn 10. júlí 2020
Félag leikskólakennara skrifar undir nýjan kjarasamning
Þrjú aðildarfélög KÍ hafa skrifað undir kjarasamninga við samninganefnd Sambands íslenskra sveitarfélaga: Félag leikskólakennara, Skólastjórafélag Íslands og Félag stjórnenda leikskóla.
Kjarninn 10. júlí 2020
Farþegaskipið Boreal heldur frá Reykjavíkurhöfn á morgun. Það tekur um 200 farþega en í fyrstu siglingunni verða á bilinu 50 til 60 farþegar sem allir koma með flugi frá París á morgun.
Ekki fást upplýsingar um sóttvarnaráðstafanir frá umboðsaðila Boreal
Fyrsta farþegaskip sumarsins heldur frá Reykjavíkurhöfn á morgun. Starfsfólk skipafélags tjáir sig ekki um sóttvarnaráðstafanir sem gerðar hafa verið vegna farþega sem hyggjast sigla, en þeir koma með flugi frá París á morgun.
Kjarninn 10. júlí 2020
Farandverkamenn í haldi lögreglumanna í lok maí.
„Blaðamennska er ekki glæpur“
Yfirvöld í Malasíu hafa ítrekað yfirheyrt fréttamenn sem fjallað hafa um aðstæður farandverkamanna í landinu í faraldri COVID-19. Hópur fréttamanna Al Jazeera var yfirheyrður í dag vegna heimildarmyndar sem varpar ljósi á harðar aðgerðir gegn verkamönnum.
Kjarninn 10. júlí 2020
Meira úr sama flokkiInnlent