Brexit-samningi May hafnað í breska þinginu

Næstu skref í Brexit-málinu eru óljós. Vantrausttillaga er líkleg.

h_53574570.jpg Theresa May
Auglýsing

Samn­ing­ur­inn um útgöngu Breta úr Evr­ópu­sam­band­inu, Brex­it, var felldur í breska þing­inu í kvöld með yfir­gnæf­andi meiri­hluta atkvæða. Sam­tals voru 432 á móti samn­ingnum en 202 studdu hann. 

Nið­ur­staðan er áfall fyrir Ther­esu May for­sæt­is­ráð­herra og rík­is­stjórn henn­ar, og setur Brex­it-­samn­inga­við­ræð­urnar á byrj­un­ar­reit á nýjan leik. Sam­kvæmt lögum í Bret­landi eiga Bretar að ganga úr Evr­ópu­sam­band­inu 29. mars næst­kom­andi klukkan 11:00, en Ther­esa May flutti frum­varp í þing­inu sem var sam­þykkt í lög, þegar samn­inga­við­ræð­urnar voru að hefj­ast. 

Auglýsing


Hún vildi með því setja skýran tímara­mma fyrir við­ræð­urn­ar. 

Innan Íhalds­flokks­ins breska, flokks for­sæt­is­ráð­herra, hefur verið mikil óein­ing, sem sést einna best á því að 118 full­trúar flokks­ins greiddu atkvæði gegn Brex­it-­samn­ing­um.

Van­traust­til­laga frá Verka­manna­flokknum í stjórn­ar­and­stöðu er lík­leg á næst­unni, en Jer­emy Cor­byn, leið­togi flokks­ins, hefur þegar látið hafa eftir sér að rík­is­stjórn May sé búin að vera. Atkvæða­greiðsla um van­traustið fer fram á morg­un, sam­kvæmt því sem kemur fram á vef BBC.Kyrrsetningu Max-véla verður aflétt en spurningin er hvenær
Mikilvægur fundur fer fram í Texas í dag, þar sem fulltrúar flugmálayfirvalda í heiminum fá upplýsingar frá Boeing um uppfærslu á hugbúnaði í 737 Max vélum félagsins. Þær hrannast upp á framleiðslusvæði félagsins í Renton vegna alþjóðlegrar kyrrsetningar.
Kjarninn 23. maí 2019
Rósa Björk Brynjólfsdóttir og Þórhildur Sunna Ævarsdóttir.
Framkvæmdastjórn Evrópuráðsþingsins hafnar öfga-hægri flokki
Rósa Björk Brynjólfsdóttir og Þórhildur Sunna Ævarsdóttir leiddu andstöðu við að viðurkenna stjórnmálahóp sem gefur sig út fyrir að vera á móti innflytjendum og hælisleitendum.
Kjarninn 23. maí 2019
Örn Bárður Jónsson
Réttilega að málum staðið
Kjarninn 23. maí 2019
3.839 íbúðir í byggingu á Íslandi
Þjóðskrá Íslands hefur hafið birtingu á nýjum gögnum um fjölda íbúða í byggingu.
Kjarninn 23. maí 2019
Búið að vísa Klausturmálinu til siðanefndar Alþingis
Tveir tímabundnir varaforsetar forsætisnefndar hafa vísað Klausturmálinu, sem snýst um drykkjutal sex þingmanna Miðflokksins, til siðanefndar Alþingis.
Kjarninn 23. maí 2019
Ólafur Páll Jónsson
Yfir strikið
Leslistinn 23. maí 2019
Selja helming í HS Orku til Ancala Partners og færa hlut í Bláa lóninu út
Félag í eigu 14 íslenskra lífeyrissjóða keypti í dag öll hlutabréf í HS Orku sem það átti ekki fyrir, seldi helming þeirra síðan til bresks sjóðsstýringarfyrirtækis en seldi nýju félagi lífeyrissjóða fyrst 30 prósent hlut í Bláa lóninu á 15 milljarða.
Kjarninn 23. maí 2019
Aðkomu Ross Beaty, sem verið hefur stjórnarformaður HS Orku undanfarin ár, að fyrirtækinu fer senn að ljúka.
Lífeyrissjóðirnir búnir að kaupa Innergex út úr HS Orku
Félag í eigu 14 íslenskra lífeyrissjóða hefur keypt 53,9 prósent hlut í HS Orku á 37,3 milljarða króna. Það mun að öllum líkindum eignast allt hlutafé í HS Orku. Að minnsta kosti um stund.
Kjarninn 23. maí 2019
Meira úr sama flokkiErlent