Trump reynir að semja sig frá málsóknum vegna svika

Þrátt fyrir að hafa unnið kosningasigur í Bandaríkjunum stendur Donald J. Trump enn í stórræðum vegna svika í tengslum við Trump University.

trump
Auglýsing

Donald J. Trump, sem nú er að raða saman stjórnarliði sínu í Hvíta húsinu, er langt komin með að ná sáttum í máli fyrrverandi nemenda Trump University gegn honum, og er talið að hann muni þurfa að greiða 25 milljónir Bandaríkjadala vegna þessa, eða sem nemur um þremur milljörðum króna. 

Samkvæmt frásögn breska ríkisútvarpsins BBC í dag, þá hafa lögmenn Trumps sótt það stíft að undanförnu að ná sáttum í málinu, en málsmeðferð í dómsal hefst í einu málinu 28. nóvember í San Diego, að óbreyttu.

Málið snýst um það, að nemendur sem greiddu á bilinu 28 til 35 þúsund Bandaríkjadali í skólagjöld, telja sig hafa verið svikna þar sem ekkert af því stóðst sem auglýst var þegar Trump University auglýsti námskeið skólans árið 2005.

Auglýsing

Sérstaklega beinast spjótin að auglýsingum þar sem tekið var fram að Trump myndi sýna nemendum galdrabrögðin að baki árangri á fasteignamarkaði. Í stað þess að fá innsýn í „galdrana“ hjá Trump, þá fengu nemendur að horfa á fyrirlestra þar sem Trump fór yfir viðskiptaferil sinn, og veldið sem hann tók við af foreldrum sínum. 

Engin dýpt var að baki námskeiðum skólans, og var hann strax gagnrýndur harðlega fyrir að vera yfirborðskenndur og sviksamlegur í sinni nálgun að háskólastarfinu. 

Trump University hætti allri starfsemi árið 2010, og hefur Eric Schneiderman, saksóknari í New York, sagt að skólinn hafi verið „svikamylla frá upphafi til enda“. Hann hefur leitt málsóknir gegn Trump vegna starfseminnar hjá Trump University.

Trump sagðist aðspurður í júní síðastliðnum reikna með að semja um málið, og eins og áður sagði, þá greindi BBC frá því í dag að Trump og lögmenn hans reyndu nú til þrautar að semja um málið.

Uppfært: New York Times hefur greint frá því, að Donald Trump hafi í dag samþykkt að greiða 25 milljónir Bandaríkjadala til þeirra sem voru að leita réttar síns, vegna svika Trump University. Málsóknirnar eru því úr sögunni og málunum lokið. 

Styrkir þú Kjarnann?

Kjarninn reiðir sig á framlög lesenda. Með því að styrkja Kjarnann mánaðarlega tekur þú þátt í að halda úti öflugum fjölmiðli.

Kjarninn hefur verið til taks fyrir kröfuharða lesendur í sjö ár og býður almenningi upp á vandaða umfjöllun þar sem áhersla er á gæði og dýpt.  

Ef þú ert nú þegar styrkjandi leyfum við okkur að benda á að hægt er að óska eftir að hækka styrkinn með því að senda póst á takk@kjarninn.is


Já takk, ég vil styrkja Kjarnann!
Svandís Svavarsdóttir heilbrigðisráðherra var bólusett í Laugardalshöllinni í gær. Bólusetningar ganga nú mjög hratt fyrir sig á Íslandi og samhliða dregur úr takmörkunum.
Fjöldatakmarkanir hækkaðar í 50 manns frá og með næsta mánudegi
Opnunartími veitingastaða verður lengdur um klukkustund, leyfilegur fjöldi í verslunum tvöfaldast, fleiri mega vera í sundi og fara í ræktina. Grímuskylda verður hins vegar óbreytt.
Kjarninn 7. maí 2021
Skálað á kaffihúsi í Danmörku.
Ýta við ferðaþjónustunni með 32 milljarða króna „sumarpakka“
Danska ríkisstjórnin ætlar að setja 1,6 milljarða danskra króna, um 32 milljarða íslenskra, í „sumarpakka“ til að örva ferðaþjónustu landsins.
Kjarninn 7. maí 2021
Kvótinn um 1.200 milljarða króna virði – Þrjár blokkir halda á tæplega helmingi hans
Miðað við síðustu gerðu viðskipti með aflaheimildir þá er virði þeirra langtum hærra en bókfært virði í ársreikningum útgerða. Í næstu viku munu örfáir eigendur útgerðar selja tæplega 30 prósent hlut sinn í henni.
Kjarninn 7. maí 2021
Páll Magnússon er formaður allsherjar- og menntamálanefndar.
Nefnd búin að afgreiða fjölmiðlastyrki og umsóknarfrestur verður til loka maímánaðar
Meirihluti allsherjar- og menntamálanefndar hefur skilað áliti um stuðningskerfi til fjölmiðla. Þar er lagt til að þrengja skilyrði fyrir stuðningi úr ríkissjóði og gildistími laganna er færður í eitt ár.
Kjarninn 7. maí 2021
Rósa Guðbjartsdóttir, bæjarstjóri Hafnarfjarðar, og verk Libiu og Ólafs áður en það var tekið niður af gafli Hafnarborgar.
Bæjarstjóri hafnar því að hafa gerst sek um ritskoðun þegar listaverk var fjarlægt
Fulltrúar minnihlutans í Hafnarfirðii segja fjarlægingu listaverks Libiu Castro og Ólafs Ólafssonar af gafli Hafnarborgar síðastliðinn sunnudag „alvarlega aðför að tjáningarfrelsi“ og vilja að bæjaryfirvöld biðji tvíeykið afsökunar.
Kjarninn 7. maí 2021
Svæðið fyrir og eftir að Rio Tinto hafði farið yfir það með stórvirkum vinnuvélum.
Hluthafar Rio Tinto hafna starfskjarastefnu sem ofurlaun forstjórans fyrrverandi byggðu á
Fyrstu viðbrögð Rio Tinto og forstjóra þess, þegar upp komst að fyrirtækið hefði eyðilagt 46 þúsund ára gamla steinhella, voru að segjast ekki hafa vitað að þeir væru heilagir í hugum frumbyggjanna. Þessar afsakanir voru hluthöfum ekki að skapi.
Kjarninn 6. maí 2021
Bjarni Benediktsson, fjármála- og efnahagsmálaráðherra.
Telur ásakanir um meint brot Samherja ekki hafa skaðað orðspor íslenskra fyrirtækja
Fjármála- og efnahagsráðherra segist aldrei hafa fengið símtal, ábendingu eða umkvörtun frá nokkrum einasta aðila sem heldur því fram að ásakanir um lögbrot Samherja séu að valda einhverjum verulegum vandræðum fyrir íslenskan útflutning.
Kjarninn 6. maí 2021
Lilja Björk Einarsdóttir, bankastjóri Landsbankans.
Landsbankinn hagnaðist um 7,6 milljarða króna á þremur mánuðum
Hlutdeild Landsbanka Íslands á íbúðalánamarkaði hefur stóraukist milli ára og er nú 26,8 prósent. Hún hefur aldrei verið hærri. Eigið fé bankans er nú 261,4 milljarðar króna.
Kjarninn 6. maí 2021
Meira úr sama flokkiErlent
None