Kanna grundvöll fyrir samstarfi Eflingar, VR og Starfsgreinasambandsins

Stjórn Eflingar felur formanni og forystu félagsins að kanna grundvöll þess að efna til samflots í kjaraviðræðum milli tveggja stærstu hópa launafólks á Íslandi.

Kröfuganga 1. maí 2018.
Kröfuganga 1. maí 2018.
Auglýsing

Stjórn Efl­ingar ályktar að fela for­manni og for­ystu félags­ins að kanna grund­völl þess að efna til sam­flots í kjara­við­ræðum milli tveggja stærstu hópa launa­fólks á Íslandi, almenns verka­fólks innan Starfs­greina­sam­bands­ins og versl­un­ar­fólks innan VR og Lands­sam­bands versl­un­ar­manna.

Þetta kemur fram í frétt á vef­síðu Efl­ingar í dag. 

Það er mat stjórnar Efl­ingar að slíkt sam­flot, á grunni mál­efna­legs sam­hljóms, myndi færa verka­lýðs­hreyf­ing­unni mik­inn styrk og slag­kraft í við­ræðum við bæði atvinnu­rek­endur og stjórn­völd.

Auglýsing

Mög­u­­lega öfl­­ug­asta banda­lag sem sést hefur í kjara­­samn­ingum á Íslandi

Sólveig Anna Jónsdóttir Mynd: Bára Huld BeckSól­veig Anna Jóns­dóttir for­maður Efl­ingar seg­ist fagna þess­ari ályktun stjórn­ar­innar gríð­ar­lega. „Það hefur mynd­ast mjög gott sam­band milli nýrrar for­ystu VR og Efl­ing­ar, tveggja stærstu félaga launa­fólks á Íslandi, og í því fel­ast miklir mögu­leikar sem lands­sam­tökin hljóta að geta nýtt sér lík­a,“ segir hún­.  

Hún telur að með sam­floti SGS og VR eða Lands­sam­bands versl­un­ar­manna yrði til mögu­lega öfl­ug­asta banda­lag sem sést hefur í kjara­samn­ingum á Íslandi. „Ég trúi því heitt og inni­lega að sam­hljóm­ur­inn milli Efl­ingar og VR sé eitt­hvað sem eigi einnig að nást innan lands­sam­band­anna enda stöndum við alltaf sterk­ari sam­ein­uð. Hækkun lægstu launa, breyt­ingar á bóta- og skatt­kerf­inu fyrir hina tekju­lægstu, umbætur á fjár­mála­kerf­inu og stór­tækar aðgerðir í hús­næð­is­málum – allt eru þetta atriði sem ég trúi ekki að nokkur maður geti lagst gegn innan míns lands­sam­bands, Starfs­greina­sam­bands­ins. Ég er mjög spennt að sjá hvert þetta geti leitt okkur og mun tala fyrir þessu innan SGS.“Kanntu vel við Kjarnann?

Frjáls framlög lesenda eru mikilvægur þáttur í rekstri Kjarnans. Þau gera okkur kleift að halda áfram að taka þátt í umræðunni á vitrænan hátt og greina kjarnann frá hisminu fyrir lesendur. 

Kjarninn er fjölmiðill sem leggur sig fram við að upplýsa og skýra út það sem á sér stað í samfélaginu með áherslu á gæði og dýpt. 

Okkar tryggð er aðeins við lesendur. Við erum skuldbundin ykkur og værum þakklát ef þið vilduð vera með í að gera Kjarnann enn sterkari. 

Ef þú kannt vel við það efni sem þú lest á Kjarnanum viljum við hvetja þig til að styrkja okkur. Þinn styrkur er okkar styrkur.

Já takk, ég vil styrkja Kjarnann!
Lóa Margrét Hauksdóttir
Börnin í heiminum eiga öll að hafa það gott!
Kjarninn 20. nóvember 2019
Fasteignamarkaðurinn að taka aftur við sér
Fasteignaverð tók kipp í októbermánuði og hækkaði vísitala markaðarins um 0,5 prósent frá því mánuðinn á undan.
Kjarninn 19. nóvember 2019
Þjóðskrá afhendir upplýsingar um meðlimi í trú- og lífsskoðunarfélögum
Úrskurðarnefnd um upplýsingamál mat það svo að netföng væru ekki viðkæmar persónuupplýsingar.
Kjarninn 19. nóvember 2019
Heiðrún Lind Marteinsdóttir, framkvæmdastjóri SFS.
SFS segjast gera kröfu til sjávarútvegsins um að starfa heiðarlega og löglega
Samtök fyrirtækja í sjávarútvegi segjast vilja vera fyrirmynd og í fremstu röð í heiminum þegar kemur að sjávarútvegi. Þau ætla að styðja stjórnvöld í aðgerðum sínum sem eru tilkomnar vegna Samherjamálsins.
Kjarninn 19. nóvember 2019
Kristbjörn Árnason
Enn einu sinni springur kapítalisminn í loft upp á græðginni og siðleysinu
Leslistinn 19. nóvember 2019
Árni M. Mathiesen, fyrrverandi sjávarútvegsráðherra.
Fyrrverandi ráðherra á meðal stjórnenda stofnunar sem gerir úttekt á útgerðum
Árni Mathiesen, fyrrverandi sjávarútvegsráðherra, er aðstoðarframkvæmdastjóri fiskveiðisviðs stofnunarinnar sem Kristján Þór Júlíusson, sjávarútvegsráðherra, hefur falið að gera úttekt á viðskiptaháttum útgerða í þróunarlöndum.
Kjarninn 19. nóvember 2019
Kristján Þór Júlíusson, sjávarútvegsráðherra.
FAO vinni úttekt á viðskiptaháttum útgerða í þróunarlöndum
Kristján Þór Júlíusson, sjávarútvegsráðherra mun hafa frumkvæði að því Alþjóðamatvælastofnunin vinni úttekt á viðskiptaháttum útgerða sem stunda veiðar og eiga í viðskiptum með aflaheimildir í þróunarlöndum.
Kjarninn 19. nóvember 2019
Björgólfur úr stjórn Sjóvá „vegna anna“
Björgólfur Jóhannsson hefur ákveðið að víkja tímabundið úr stjórn Sjóvá. Hann var stjórnarformaður félagsins. Björgólfur tók nýverið við forstjórastöðunni hjá Samherja.
Kjarninn 19. nóvember 2019
Meira úr sama flokkiInnlent