Búið að blessa sölu á Bónusbúðum til Sigurðar Pálma

Hagar munu kaupa Olís á 10,7 milljarða króna á næstu vikum. Vonir standa til um að hægt verði að ganga frá kaupunum um miðjan nóvember. Óháður kunnáttumaður mat kaupendur á verslunum hæfa.

Bónus
Auglýsing

Hagar hafa undirritað kaupsamninga um allar eignir sem félagið þarf að selja til að uppfylla sátt við Samkeppniseftirlitið vegna kaupa þess á Olís. Óháður kunnáttumaður hefur skilað áliti og metið kaupendur eignanna hæfa. 

Um er að ræða þrjár Bónusverslanir á höfuðborgarsvæðinu en Sigurður Pálmi Sigurbjörnsson, fyrrverandi framkvæmdastjóri Sports Direct á Íslandi og annar eigandi vefverslunarinnar Boxins, er sá sem mun kaupa. Um er að ræða Bónusverslanirnar á Hallveigarstíg, Smiðjuvegi og í Faxafeni. Sigurður Pálmi er sonur Ingibjargar Pálmadóttur, en faðir hennar stofnaði og rak Hagkaupsveldið um árabil. Eiginmaður Ingibjargar er Jón Ásgeir Jóhannesson, stofnandi Bónus. Félög tengd þeim hjónum eiga um fimm prósenta hlut í Högum.

Auglýsing
Í kynningu á hálfsársuppgjöri Haga segir að nú sé ljóst að kaupverðið á Olís og tengdu fasteignafélagi verði 10,7 milljarðar króna. Um 5,4 milljarðar verða greiddir í reiðufé en um 5,3 milljarðar króna´i formi hlutafjár. Olís mun einnig þurfa að selja fimm eldsneytisstöðvar. Von er á endanlegri niðurstöðu Samkeppniseftirlitsins um samruna félaganna tveggja um miðjan nóvember.

Vörusala jókst lítillega

Hagnaður Haga á fyrstu sex mánuðum ársins var 1.436 milljónir króna og vörusala félagsins nam 37,7 milljörðum króna. Það er um 500 milljónum meiri sala en var hjá félaginu á sama tímabili á síðasta rekstrarári. Framlegð félagsins var 9.155 milljónir króna, samanborið við 9.197 milljónir króna árið áður eða 24,3 prósent framlegð samanborið við 24,7 prósent á fyrra ári.

EBITDA-hagnaður var tæplega 2,4 milljarðar króna og eigið fé félagsins í lok tímabilsins var 18,3 milljarðar króna. Það þýðir að eiginfjárhlutfallið var 60 prósent.

Hlutabréf í Högum hafa lækkað um 4,55 prósent í 290 milljón króna viðskiptum það sem af er degi. Ekkert félag í Kauphöll Íslands hefur lækkað jafn mikið í dag.

Styrkir þú Kjarnann?

Kjarninn reiðir sig á framlög lesenda. Með því að styrkja Kjarnann mánaðarlega tekur þú þátt í að halda úti öflugum fjölmiðli.

Kjarninn hefur verið til taks fyrir kröfuharða lesendur í sjö ár og býður almenningi upp á vandaða umfjöllun þar sem áhersla er á gæði og dýpt.  

Ef þú ert nú þegar styrkjandi leyfum við okkur að benda á að hægt er að óska eftir að hækka styrkinn með því að senda póst á takk@kjarninn.is


Já takk, ég vil styrkja Kjarnann!
Flókið að fást við fólk sem lætur sannleikann ekki þvælast fyrir sér
Kerfið brást Helgu Björgu harðlega eftir að hún upplifði stöðugt áreiti borgarfulltrúa Miðflokksins í um tvö ár án þess að geta borið hönd fyrir höfuð sér. Málið hefur haft margvíslegar alvarlegar afleiðingar á andlega og líkamlega heilsu hennar.
Kjarninn 18. júní 2021
Horft frá Nauthólsvík yfir á Kársnes og að Hamraborg, þar sem Kópavogsbær stefnir á uppbyggingu þéttrar byggðar meðfram væntum borgarlínuleiðum.
Telur kjörnum fulltrúum skylt að rýna í hugmyndir um ódýrari Borgarlínu
Bæjarfulltrúi Sjálfstæðisflokksins í Kópavogi vill rýna betur í hugmyndir um ódýrari Borgarlínu, sem lagðar hafa verið fram að undanförnu, svo vilji sveitarstjórna sé skýr í málinu. Einnig viðrar hún sérstakar áhyggjur af rekstrarkostnaði.
Kjarninn 18. júní 2021
N1 er vinsælasti viðkomustaður þeirra sem hafa notað nýju ferðagjöf stjórnvalda.
Bensínstöðvar, baðlón og skyndibitastaðir vinsælust hjá notendum nýrrar ferðagjafar
Yfir 10 þúsund manns hafa nýtt nýja ferðagjöf stjórnvalda og um 50 milljónir króna verið greiddar út. Kunnugleg nöfn raða sér í efstu sæti þeirra fyrirtækja sem tekið hafa við mestu en baðlónið Sky Lagoon kemur nýtt inn á lista og tyllir sér í annað sæti.
Kjarninn 17. júní 2021
Guðjón Sigurðsson
Alþjóðlegur MND dagur 20. júní 2021
Kjarninn 17. júní 2021
Már Guðmundsson, fyrrverandi seðlabankastjóri.
Fyrrverandi seðlabankastjóri fékk fálkaorðuna
Forseti Íslands sæmdi fjórtán manns fálkaorðunni á Bessastöðum í dag.
Kjarninn 17. júní 2021
Gunnar Smári Egilsson, formaður framkvæmdastjórnar Sósíalistaflokksins.
Vilja endurvekja sjálfstæðisbaráttuna
„Eins og fyrri kynslóðum tókst að umbreyta íslensku samfélagi með sjálfstæðisbaráttu almennings þá mun okkur takast það einnig. Þeim tókst það og okkur mun líka takast það.“ Sósíalistaflokkurinn sendi frá sér tilkynningu í tilefni af 17. júní.
Kjarninn 17. júní 2021
Ólafur Ólafsson
Mannréttindadómstóll Evrópu vísar kæru Ólafs Ólafssonar frá
MDE hafnaði í morgun með afgerandi hætti að Rannsóknarnefnd Alþingis hefði brotið gegn rétti Ólafs Ólafssonar til réttlátar málsmeðferðar.
Kjarninn 17. júní 2021
Dánartíðni var hærri í öllum öðrum EES-löndum, ef miðað er við sögulegt meðaltal.
Umframdánartíðnin minnst á Íslandi
Minnsti munur var á mánaðarlegri dánartíðni og sögulegu meðaltali hennar hér á landi af löndum EES.
Kjarninn 17. júní 2021
Meira úr sama flokkiInnlent