Sýn vill ekki upplýsa um hugsanlega kaupendur farsímainnviða

Fjarskiptafyrirtækið segir að trúnaður ríki yfir samningaviðræðum um kaup á óvirkum farsímainnviðum kerfisins en að frekari upplýsingar verði gefnar fljótlega.

Heiðar Guðjónsson forstjóri Sýnar
Heiðar Guðjónsson forstjóri Sýnar
Auglýsing

Sýn vill ekki upplýsa hvaða erlendu fjárfestar eru í samningaviðræðum um kaup og endurleigu á ónýttum farsímainnviðum Sýnar. Þó verði frekari upplýsingar um málið kynntar í næsta ársfjórðungsuppgjöri félagsins 4. nóvember. 

Þetta staðfestir fyrirtækið í svari við fyrirspurn Kjarnans. Þar segir að fréttatilkynningin um samningaviðræðurnar sem barst fjölmiðlum síðasta föstudag innihaldi allar upplýsingar sem Sýn geti veitt á þessum tímapunkti, en að meiri upplýsinga sé að vænta í uppgjörinu. 

Kjarninn fjallaði um fréttatilkynninguna síðasta föstudag, en samkvæmt henni hefur félagið náð sam­komu­lagi við erlenda fjár­festa um helstu skil­mála í sölu og 20 ára end­ur­leigu á óvirkum far­síma­innviðum félags­ins. Sölu­hagn­aður Sýnar gæti numið yfir sex millj­örðum króna, gangi við­skiptin eft­ir.

Auglýsing

Í síðasta árshelmingsuppgjöri félagsins sagði Heiðar Guðjónsson forstjóri Sýnar að það væri til athugunar að bjóða hluta farsímakerfisins til sölu, sem hann teldi að myndi skila miklu fjármagni til hluthafa. Auk þess sagði Heiðar að margfaldarar í viðskiptum á farsímainnviðum fjarskiptafyrirtækja væru margfalt hærri en gerist á almennum hlutabréfamarkaði. 


Heimild: Keldan.is


Frá því að Heiðar tilkynnti fyrst um áformin í lok ágúst síðastliðnum hefur hlutabréfaverð félagsins hækkað um meira en helming, eins og sjá má á myndinni hér að ofan. Í kjölfar fréttatilkynningar félagsins á föstudaginn í síðustu viku hækkaði hlutabréfaverð þess svo um sjö prósent á einum degi. 

Sýn er ekki eina fjarskiptafélagið þar sem hugmyndir hafa verið viðraðar um aðskilnað innviða- og þjónustuhluta. Kjarninn hefur áður greint frá því að fjárfestar hafi gert óformlegar fyrirspurnir um kaup á Mílu, innnviðahluta félagsins þeirra. Mörg dæmi eru líka um aðskilnað  innviða- og þjónustuhluta símfyrirtækja víða um Evrópu á undanförnum árum, meðal annars frá Tékklandi, Danmörku og Ítalíu.


Styrkir þú Kjarnann?

Kjarninn reiðir sig á framlög lesenda. Með því að styrkja Kjarnann mánaðarlega tekur þú þátt í að halda úti öflugum fjölmiðli.

Kjarninn hefur verið til taks fyrir kröfuharða lesendur í sjö ár og býður almenningi upp á vandaða umfjöllun þar sem áhersla er á gæði og dýpt.  

Ef þú ert nú þegar styrkjandi leyfum við okkur að benda á að hægt er að óska eftir að hækka styrkinn með því að senda póst á takk@kjarninn.is


Já takk, ég vil styrkja Kjarnann!
Einstök lönd geta ekki „bólusett sig út úr“ faraldrinum
Þrjú ríki heims hafa bólusett yfir 70 prósent íbúa. Ísland er eitt þeirra. Hlutfallið er undir 1,5 prósenti í Afríku. Ef ekki næst að koma því í 10 prósent bráðlega verður það „ör á samvisku okkar allra“ enda nóg til að bóluefnum, segir sérfræðingur WHO.
Kjarninn 1. ágúst 2021
Fékk „bakteríuna“ eftir Söngvakeppni sjónvarpsins
„Lögin hafa orðið til á yfir 20 ára tímabili og er því nokkur breidd í þessu hjá mér; allt frá stígandi ballöðum til eins konar rokkóperu,“ segir Pétur Arnar Kristinsson sem blásið hefur til söfnunar fyrir útgáfu fyrstu breiðskífu sinnar.
Kjarninn 1. ágúst 2021
Smári McCarthy er að hætta á þingi og ætlar í kjölfarið að láta reyna á sitt eigið hugvit í tengslum við loftslagsbreytingar.
„Flokkarnir voru að þvælast fyrir hvorum öðrum“ og niðurstaðan varð núll
Smára McCarthy fráfarandi þingmanni Pírata finnst sem undanfarin fjögur ár hafi litast af því að lítið ráðrúm hafi verið til þess að ræða pólitík, þar sem stjórnarflokkarnir eru ósammála um mörg grundvallarmálefni.
Kjarninn 1. ágúst 2021
Það er fremur fátítt að sólarhringsúrkoma í Reykjavík mælist meira en 20 mm eða meiri að sumarlagi.
Rignir af meiri ákefð nú en áður?
Fátt bendir til þess að Ísland sleppi alfarið við aftakaúrkomu sem nágrannaríki okkar hafa upplifað á síðustu árum, skrifar Einar Sveinbjörnsson veðurfræðingur og veltir fyrir sér getu fráveitukerfa til að taka við meiriháttar vatnsflaumi.
Kjarninn 1. ágúst 2021
Norska kvennaliðið í strandhandbolta að loknu Evrópumeistaramótinu í Búlgaríu á dögunum.
Bikiní- og stuttbuxnadeilan
Nýafstaðið Evrópumeistaramót í strandhandbolta vakti mikla athygli víða um heim. Það var þó ekki keppnin sjálf sem dró að sér athyglina heldur deilur um klæðnað. Nánar tiltekið klæðnað norska kvennalandsliðsins.
Kjarninn 1. ágúst 2021
Joe Biden forseti Bandaríkjanna tilkynnti í apríl að viðskiptaþvingunum yrði beitt á Rússland vegna njósnanna.
Brotist inn í tölvupósta bandarískra saksóknara
Óttast er að viðkvæmum gögnum hafi verið stolið er brotist var inn í tölvur tæplega þrjátíu embætta saksóknara í Bandaríkjunum á síðasta ári. Bandarísk yfirvöld telja Rússa standa að baki árásinni.
Kjarninn 31. júlí 2021
Eftir helgi verða breytingar á ferðatakmörkunum til Bretlands.
Fagna ákvörðun Breta um að bólusettir sleppi við sóttkví
„Hvenær ætla Bandaríkin að svara í sömu mynt?“ spyrja Alþjóða samtök flugfélaga sem fang ákvörðun Breta um að aflétta sóttkvíarkröfum á bólusetta farþega frá Bandaríkjunum og ESB-ríkjum.
Kjarninn 31. júlí 2021
Eggert Gunnarsson
Hamfarakynslóðin
Kjarninn 31. júlí 2021
Meira úr sama flokkiInnlent